VUILENNAO.TK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bạn stress đến mức nào!?!

Go down

Bạn stress đến mức nào!?! Empty Bạn stress đến mức nào!?!

Bài gửi by nhok[hunter]xxx Fri Apr 04, 2008 7:49 am

Khi nhìn lên bầu trời, bạn thấy những đám mây đen đang kéo đến và trời chuẩn bị mưa. Lúc ấy bạn sẽ làm gì?

Hãy tưởng tựơng bạn cần phải giặt (bằng tay) đống quần áo bẩn đã chất đống lên của mình.

Nhưng khi nhìn lên bầu trời, bạn thấy những đám mây đen đang kéo đến và trời chuẩn bị mưa. Lúc ấy bạn sẽ làm gì?

1. “Ồ không, chẳng lẽ mình sẽ đợi đến mai hay sao? Mình sẽ lấy gì để mặc đây?”

2. “Mình thử đợi một chút xem có trời có sang sủa hơn không?”

3. “Thôi để ngày mai hãy giặt chúng cũng được”.

4. “Mình sẽ phải giặt chúng dù trời có mưa hay là không!”

Lời diễn giải:

Khi bạn thêm chuyện thời tiết xấu vào trường đoạn công việc nặng nhọc ở nhà, bạn đã có một ví dụ thật hoàn hảo cho những căng thẳng mà bạn phải đối mặt hằng ngày. Câu trả lời của bạn đối với việc giặt quần áo này như là một chiếc đồng hồ đo độ stress mà bạn đối mặt trong cuộc sống.

1. “Ồ không, chẳng lẽ mình sẽ đợi đến mai hay sao? Mình sẽ lấy gì để mặc đây?”

Mức độ stress: 80. Bạn đã để cho những thứ nhỏ nhặt nhất ảnh hưởng đến cuộc sống của mình và chúng làm cho bạn phải căng thẳng suốt cả ngày. Đây là tờhi gian bạn nên nghỉ ngơi và thư giãn trước khi sự căng thẳng gây ảnh hưởng đến sức khoẻ của bạn.

2. “Mình thử đợi một chút xem có trời có sang sủa hơn không?”

Mức độ stress: 50. Bạn không để stress ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn và bạn biết cách điều chỉnh mọi thứ theo chiều hướng tốt khi chúng không đi theo đúng như kế hoạch. Nhưng hãy nhớ là không phải lúc nào stress cũng gây hại cho chùng ta. Hãy để những căng thẳng trong cuộc sống của bạn trở thành động lực thúc đẩy bạn.

3. “Thôi để ngày mai hãy giặt chúng cũng được”.

Mức độ stress: gần như 0. Bạn không để những vấn đề nhỏ nhặt làm phiền lòng mình. Bạn có thể làm cho mọi thứ trở nên dễ dàng hơn, bởi vì bạn nghĩ nếu bạn có lo lắng đi chăng nữa thì trời cũng chẳng tạnh mưa.

4. “Mình sẽ phải giặt chúng dù trời có mưa hay là không!”

Mức độ stress: gần 100. Bạn cảm thấy quá căng thẳng đến nỗi mà bạn phớt lờ đi sự thật và cố gắng đi tìm những cái không thể. Nếu bạn nghỉ ngơi và thư giãn một chút, bạn sẽ thấy mình đã lãng phí rất nhiều công sức. Hãy nghĩ mọi thứ đơn giản hơn. Cũng chẳng có gì xảy ra nếu bạn phải mặc bộ đồ này thêm một ngày nữa.
nhok[hunter]xxx
nhok[hunter]xxx
Kỹ Sư
Kỹ Sư

Nữ
Job/hobbies : hoc sinh

http://www.snpro-lhp.yoơ.com