VUILENNAO.TK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bạn có mê tín hem !?!

2 posters

Go down

Bạn có mê tín hem !?! Empty Bạn có mê tín hem !?!

Bài gửi by nhok[hunter]xxx Sat Apr 05, 2008 3:27 pm

Hãy đánh dấu các câu trả lời bạn cảm thấy đúng nhất để xem bạn có quá phụ thuộc vào số mệnh hay không.

1. Bạn mặc một cái áo mới và ngay lúc đó anh chàng bạn để ý cũng ngỏ lời mời bạn đi ăn một chầu! Bạn sẽ làm gì với cái áo?

A. Không giặt nó vì nếu giặt sẽ làm "bay" mất "phép màu" của chiếc áo.
B. Cái áo mang đến may mắn nên bạn sẽ "diện" nó với hy vọng gặp may mắn lần nữa!
C. Hehe! Khi nào thích mặc thì mặc, chẳng suy nghĩ sâu xa gì hết!

2. Có một chú mèo đen thản nhiên lon ton trước mặt bạn, bạn sẽ:

A. Quay mặt đi ngay và tìm hướng đi khác để tránh con mèo xui xẻo ấy!
B. Há hốc miệng kinh ngạc (mấy ai được thấy một con mèo đen nhỉ?) rồi cười phá lên vì trong đầu cứ nghĩ rằng gặp mèo đen là không tốt.
C. Suỵt suỵt !chú mèo vì mình thích mèo mà!

3. Đứa bạn ngồi cạnh cho rằng bạn sẽ được bầu làm lớp trưởng...

A. Chắc chắn nó sẽ làm đảo lộn mọi thứ, "nói trước bước không qua" mà.
B. Hy vọng là đúng như nó nói!
C. Cảm ơn nó và tiếp tục cố gắng chuẩn bị một bài nói hay ho để chứng tỏ năng lực của mình trước lớp!

4. Bạn có chơi "cầu cơ" chưa? Bạn có thấy sợ không? (Cầu cơ hay còn gọi là Ouija là một trò chơi giải trí về tâm linh).

A. Đoán đúng đấy và hơi bị tin!
B. Có chơi một vài lần và không tin lắm!
C. Không chơi, không sợ và không hề tin!

5. Bạn không nói về tương lai nhiều, vì sao thế?

A. Hic, số phận cứ đem mình ra làm trò chơi!
B. Không bao giờ mình biết trước được cái gì sẽ thay đổi trong tương lai!
C. Không đề ra kế hoạch quá xa xôi. Phải làm tốt những cái trước mắt đã!

6. Hộp phấn trang điểm bị vỡ!

A. Cố gắng chịu đựng một năm đầy những điều không ổn!
B. Một vài mảnh vỡ của cái gương chắc không gây ra cái gì nguy hiểm đâu nhỉ?
C. Chỉ khó chịu vì tiếc cái hộp phấn quá đẹp, phải mua cái mới thôi!

Kết quả

Hầu hết câu trả lời là A: Một người quá mê tín đây!

Trực giác của bạn bảo bạn tốt hơn hết là giữ cho mình an toàn chứ đừng làm điều gì để phải hối tiếc! Sự mê tín chính là cái ảnh phản chiếu niềm tin của bạn vào một sức mạnh vô hình nào đó! Nhưng bạn đừng đánh giá thấp bản thân mình, số phận của bạn phụ thuộc rất nhiều vào năng lực, kỹ năng và sự cố gắng của bạn! Vận mệnh không phải là cái máy định dạng cuộc đời bạn mà chính bản thân bạn phải tự “thiết kế” nó đấy!

Có nhiều B quá: Bạn tin nhưng bạn không quá phụ thuộc!

Bạn có khuynh hướng tìm cách để tránh mọi xui xẻo và tìm kiếm may mắn, bạn không nghĩ rằng vận mệnh quyết định tương lai hoàn toàn. Bạn nhận thức rõ việc cuộc sống như một trò chơi, bạn luôn cố gắng làm tốt nó và tránh không làm những việc sẽ mang đến phiền phức!

Người có nhiều C: Bạn không mê tín! Bạn thực tế!

Không ai thấy bạn phân vân giữa việc nên bước chân trái hay chân phải khi ra khỏi nhà! Với những suy nghĩ cực kỳ logic bạn cho rằng mình hoàn toàn có thể nắm số phận trong tay! Thật tốt khi bạn biết cách phụ thuộc vào bản thân chứ không phải một cái gì mơ hồ! Nhưng đừng có quá gay gắt với những người tin vào những “phép màu” xinh xinh nhé!

Nói chung thì tất cả chúng ta chỉ muốn có 1 cuộc sống vui vẻ và thành công thui mà! Có thể làm 1 vài việc nho nhỏ (như bổ sung vào tủ áo một chiếc áo đỏ may mắn) để tin rằng cuộc đời còn nhiều cái để ta hy vọng lắm và không có gì là không thể cả! “Phép lạ” cũng có thể xuất hiện lắm chứ, phải không các bạn?
nhok[hunter]xxx
nhok[hunter]xxx
Kỹ Sư
Kỹ Sư

Nữ
Job/hobbies : hoc sinh

http://www.snpro-lhp.yoơ.com

Bạn có mê tín hem !?! Empty Hic..ko co cho khoanh

Bài gửi by [Jindo] Sat Oct 11, 2008 2:34 am

Bạn có mê tín hem !?! 781242 : Bạn có mê tín hem !?! 781242 Bạn có mê tín hem !?! 781242 trời ơi ...ko có chỗ kHOANH....NHƯNG...NHƯNG...NHƯNG CHẢ BIT CÂU NÀO ĐÚNG Bạn có mê tín hem !?! 887260 Bạn có mê tín hem !?! 887260

[Jindo]
Trung Tướng

Nam
Job/hobbies : hoc hanh

http://www.tonamkhoamusic.tk